เพิ่มขนาดตัวอักษร ตัวอักษร ลดขนาดตัวอักษร
Getting Around Thailand by Train

BOOK Bus - Train
Bus/Train Tickets
From : To : Departure :
Number of Passengers :



เพื่ออำนวยความสะดวกในการเดินทางและสนุกกับการทางท่องเที่ยวในเมืองไทย
ทางเราได้จัดทำ คู่มือตารางเที่ยวบินของสายการบินภายในประเทศขึ้นมา เพื่อช่วยให้การเดินทางของคุณสะดวกยิ่งขึ้น

ตารางเวลาเดินทางรถไฟสายตะวันออก

ตารางเวลาการเดินรถไฟ:  ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (อีสาน) | ภาคเหนือ | ภาคตะวันออก | ภาคใต้
กรุงเทพมหานคร - อรัญประเทศ
ประเภทขบวนรถ ORD ORD

ORD
ORD ORD ORD ORD ORD ORD ORD ORD ORD ORD
สถานีต้นทาง/เลขขบวน 275 283 285 281 367 389 279 277 391 383 371 385 381
กรุงเทพมหานคร (หัวลำโพง) 05:55 06:55 06:55 08:00 10:10 12:10 13:05 15:25 16:35 17:00 17:40 18:25 18:25
อุรุพงษ์ . . . . 10:20 . . 15:38 16:43 17:09 17:49 18:33 18:34
พญาไท 06:10 07:08 07:08 08:11 10:23 12:20 13:13 15:41 16:46 17:12 17:53 18:35 18:37
ราชปรารภ 06:15 07:12 07:12 . . 12:23 13:15 15:43 16:50 . 17:56 18:37 .
มักกะสัน 06:20 07:16 07:16 08:16 10:30 12:28 13:17 15:45 16:54 17:18 18:02 18:40 18:43
อโศก 06:26 07:22 07:22 08:20 10:34 12:32 13:20 15:48 16:58 17:23 18:06 18:43 18:47
คลองตัน 06:36 07:40 07:40 08:26 10:40 12:37 13:24 15:52 17:02 17:29 18:11 18:47 18:52
สุขุมวิท 71 . . . . 10:43 . . 15:54 . 17:33 18:13 18:49 18:56
หัวหมาก 06:43 07:49 07:49 08:35 10:49 12:44 13:30 15:59 17:09 17:40 18:18 18:54 19:02
บ้านทับช้าง 06:48 07:57 07:57 08:44 10:56 12:50 13:36 16:05 17:15 17:47 18:24 19:00 19:09
ซอยวัดลานบุญ . . . . . . . 16:08 . 17:53 18:29 19:03 19:13
ลาดกระบัง 06:55 08:06 08:06 08:51 11:02 12:57 13:42 16:12 17:22 17:58 18:34 19:07 19:17
พระจอมเกล้า 07:00 08:10 08:10 08:55 11:07 13:01 13:46 16:16 17:26 18:04 18:39 19:11 19:22
หัวตะเข้ 07:03 08:14 08:14 08:57 11:09 13:04 13:48 16:18 17:30 18:07 18:42 19:13 19:24
คลองหลวงแพ่ง 07:11 08:24 08:24 09:06 11:18 13:11 13:55 16:24 17:37 18:17 18:51 19:20 19:33
คลองอุดมชลจร 07:15 08:29 08:29 09:10 . . 13:59 16:27 . 18:23 18:56 . .
เปรง 07:19 08:34 08:34 09:14 11:25 13:17 14:02 16:30 17:43 18:28 19:01 19:26 19:40
คลองแขวงกลั่น 07:24 08:40 08:40 . 11:31 . . 16:34 . 18:34 19:06 19:30 19:45
คลองบางพระ 07:28 08:46 08:46 09:23 11:35 13:23 14:08 16:37 17:49 18:39 19:11 19:34 19:49
บางเตย 07:31 08:51 08:51 . 11:40 . . 16:40 . 18:44 19:16 . .
ชุมทางฉะเชิงเทรา 07:40 08:59 08:56 09:32 11:45 13:30 14:21 16:44 17:55 18:50 19:24 19:40 19:55
ดอนสีนนท์ . 09:16   .     . .     .    
บางน้ำเปรี้ยว 08:01 . 09:53 14:36 16:59 19:42
ชุมทางคลองสิบเก้า 08:09 . 10:00 14:42 17:05 19:50
พานทอง . 09:31 . . . .
โยทะกา 08:23 . 10:11 14:52 17:14 20:01
บ้านสร้าง 08:33 . 10:21 15:01 17:21 20:10
ชลบุรี . 09:49 . . . .
บ้านปากพลี 08:50 . 10:36 15:14 17:34 20:25
บางพระ . 10:00 . . . .
ปราจีนบุรี 08:58 . 10:46 15:22 17:41 20:32
เขาพระบาท . 10:07 . . .  
ชุมทางศรีราชา . 10:13 . . .
โคกมะกอก 09:09 . 10:58 15:32 17:50
ประจันตคาม 09:16 . 11:06 15:39 17:56
บางละมุง . 10:25 11:17 . .
บ้านดงบัง 09:30 . 11:23 15:58 18:05
บ้านพรมแสง 09:36 . . 16:03 18:11
พัทยา . 10:35 . . .
พัทยาใต้ . 10:40 11:35 . .
กบินทร์บุรี 09:48 .   16:12 18:20
บ้านห้วยขวาง . 10:51 .  
ญาณสังวราราม . 10:57 .
หนองสัง 09:59 . 16:23
สวนนงนุช . 11:04 .
ชุมทางเขาชีจรรย์ . 11:13 .
พระปรง 10:10 . 16:32
บ้านพลูตาหลวง . 11:20 .
บ้านแก้ง 10:18   16:37
ศาลาลำดวน 10:25 16:42
สระแก้ว 10:34 16:50
ท่าเกษม 10:45 16:58
ห้วยโจด 10:55 17:04
วัฒนานคร 11:06 17:14
ห้วยเดื่อ 11:25 17:27
อรัญประเทศ 11:35 17:35
อรัญประเทศ - กรุงเทพมหานคร
ประเภทขบวนรถ ORD ORD ORD ORD ORD ORD ORD ORD ORD ORD ORD ORD ORD
สถานีต้นทาง/เลขขบวน 372 384 278 280 388 368 282 284 276 390 286 394 386
อรัญประเทศ       06:40         13:55        
ห้วยเดื่อ 06:51 14:05
วัฒนานคร 07:04 14:18
ห้วยโจด 07:14 14:29
ท่าเกษม 07:22 14:38
สระแก้ว 07:33 14:50
ศาลาลำดวน 07:44 14:59
บ้านแก้ง 07:51 15:06
บ้านพลูตาหลวง . 13:35 .
พระปรง 07:58 . 15:14
ชุมทางเขาชีจรรย์ . 13:44 .
สวนนงนุช . 13:52 .
หนองสัง 08:10 . 15:25
ญาณสังวราราม . 13:57 .
บ้านห้วยขวาง . 14:02 .
กบินทร์บุรี 06:30 08:23 13:25 . 15:39
พัทยาใต้ . . . 14:14 .
พัทยา . . . 14:21 .
บ้านพรมแสง 06:43 08:33 13:37 . 15:51
บ้านดงบัง 06:50 08:39 13:44 . 15:57
บางละมุง . . . 14:32 .
ประจันตคาม 07:01 08:53 13:56 . 16:11
โคกมะกอก 07:08 09:11 14:03 . 16:20
ชุมทางศรีราชา . . . 14:52 .
เขาพระบาท . . . 15:01 .
ปราจีนบุรี 05:00 07:19 09:21 14:16 . 16:30
บางพระ . . . . 15:06 .
บ้านปากพลี 05:08 07:25 09:27 14:24 . 16:41
ชลบุรี . . . . 15:21 .
บ้านสร้าง 05:26 07:43 09:41 14:40 . 17:00
โยทะกา 05:37 07:54 09:49 14:53 . 17:14
พานทอง . . . . 15:38 .
ชุมทางคลองเก้าสิบ 05:50 08:06 09:58 15:04 . 17:29
บางน้ำเปรี้ยว 05:58 08:12 10:04 15:11 . 17:38
ดอนสีนนท์ . . . . 15:54 .
ชุมทางฉะเชิงเทรา 06:19 05:45 08:31 10:22 07:05 12:35 15:34 16:20 18:00 14:05 16:20 19:25 20:05
บางเตย 06:25 05:50 08:37 10:29 . 12:40 . 16:27 18:06 . 16:27 . .
คลองบางพระ 06:30 05:55 08:41 10:33 07:12 12:44 15:42 16:33 18:11 14:12 16:33 19:33 20:12
คลองแขวงกลั่น 06:34 06:00 08:47 10:38 . 12:49 . 16:38 18:16 . 16:38 . .
เปรง 06:41 06:06 08:52 10:44 07:19 12:55 15:51 16:44 18:22 14:19 16:44 19:41 20:21
คลองอุดมชลจร 06:45 06:11 08:56 10:50 . 13:00 . 16:49 18:27 . 16:49 . .
คลองหลวงแพ่ง 06:50 06:16 09:01 10:56 07:27 13:05 16:00 16:55 18:33 14:27 16:55 19:50 20:29
หัวตะเข้ 07:01 06:26 09:11 11:07 07:35 13:16 16:09 17:06 18:42 14:35 17:06 19:59 20:38
พระจอมเกล้า 07:04 06:28 09:14 11:10 07:37 13:18 16:12 17:09 18:45 14:37 17:09 20:02 20:40
ลาดกระบัง 07:10 06:34 09:20 11:15 07:42 13:23 16:18 17:15 18:51 14:42 17:15 20:07 20:45
ซอยวัดลานบุญ 07:14 06:38 09:26 . . . . 17:21 . . 17:21 . .
บ้านทับช้าง 07:19 06:43 09:32 11:22 07:50 13:30 16:26 17:27 18:59 14:50 17:27 20:14 20:52
หัวหมาก 07:28 06:50 09:39 11:29 07:56 13:37 16:33 17:41 19:06 14:56 17:41 20:21 20:59
สุขุมวิท 71 07:34 06:56 . . 08:02 13:42 . 17:47 . . 17:47 20:27 21:05
คลองตัน 07:39 07:02 09:48 11:38 08:05 13:45 16:42 17:51 19:15 15:03 17:51 20:30 21:08
อโศก 07:46 07:08 09:53 11:44 08:10 13:50 16:48 17:56 19:20 15:08 17:56 20:35 21:12
มักกะสัน 07:51 07:18 09:58 11:48 08:16 13:54 16:55 18:01 19:25 15:12 18:01 20:39 21:16
ราชปรารภ 07:55 07:21 10:01 11:50 08:18 13:57 . . 19:27 15:15 18:03 20:41 21:18
พญาไท 07:58 07:26 10:05 11:53 08:21 13:59 17:00 18:06 19:30 15:18 18:06 20:44 21:21
อุรุพงษ์ 08:02 07:30 . . . 14:02 . 18:09 . . 18:09 20:47 21:23
กรุงเทพมหานคร (หัวลำโพง) 08:15 07:45 10:15 12:05 08:35 14:10 17:15 18:15 19:40 15:25 18:15 20:55 21:30
ORD = ขบวนรถธรรมดา SP EXP = ขบวนรถด่วนพิเศษ
RAP = ขบวนรถเร็ว EXP = ขบวนรถด่วน
สถานีปลายทาง รถนั่งชั้น 3
ชุมทางฉะเชิงเทรา 13
ชลบุรี 23
ปราจีนบุรี 26
พัทยา 31
สระแก้ว 40
อรัญประเทศ 48
หมายเหตุ :
  • ข้อมูลนี้จัดทำขึ้นมาเพื่อเป็นประโยชน์สำหรับนักท่องเที่ยวเท่านั้น หากท่านต้องการจองตั๋วรถไฟ กรุณาติดต่อการรถไฟฯ ได้โดยตรง (http://www.railway.co.th/)