เพิ่มขนาดตัวอักษร ตัวอักษร ลดขนาดตัวอักษร
Getting Around Thailand by Train

BOOK Bus - Train
Bus/Train Tickets
From : To : Departure :
Number of Passengers :



เพื่ออำนวยความสะดวกในการเดินทางและสนุกกับการทางท่องเที่ยวในเมืองไทย
ทางเราได้จัดทำ คู่มือตารางเที่ยวบินของสายการบินภายในประเทศขึ้นมา เพื่อช่วยให้การเดินทางของคุณสะดวกยิ่งขึ้น

ต้องการสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม กรุณาโทรมาที่เบอร์ 1690 (การรถไฟแห่งประเทศไทย)

ตารางเวลาเดินทางรถไฟสายตะวันออกเฉียงเหนือ (อีสาน)

ตารางเวลาการเดินรถไฟ: ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (อีสาน) | ภาคเหนือ | ภาคตะวันออก | ภาคใต้
กรุงเทพมหานคร - อุบลราชธานี
ประเภทขบวนรถ SP
EXP
RAP EXP
EXP
ORD RAP EXP
RAP EXP EXP RAP EXP
RAP RAP
สถานีต้นทาง/เลขขบวน 21 135 75 71 233 145 77 139 69 67 133 73 141 143
กรุงเทพมหานคร 05:45 06:40 08:20 10:05 11:40 15:20 18:35 18:55 20:00 20:30 20:45 21:50 22:25 23:40
สามเสน 05:57 06:53 08:34 10:19 11:55 15:36 18:50 19:07 20:14 20:42 20:59 22:03 22:40 23:52
ชุมทางบางซื่อ 1 06:04 07:02 08:40 10:27 12:05 15:44 18:58 19:17 20:23 20:48 21:06 22:11 22:47 23:59
บางเขน 06:12 07:22 08:52 10:37 12:14 15:57 19:09 19:28 20:35 20:57 21:17 22:21 22:57 00:11
หลักสี่ 06:18 07:30 08:59 10:44 12:19 16:03 19:17 19:34 20:42 21:03 21:24 22:28 23:03 00:18
ดอนเมือง 06:27 07:37 09:05 10:51 12:25 16:09 19:25 19:42 20:50 21:09 21:31 22:35 23:10 00:25
รังสิต 06:36 07:48 09:12 10:58 12:33 16:19 19:33 19:52 21:01 21:19 21:41 22:44 23:19 00:35
บางปะอิน . . . . 12:55 16:43 . . . . . . . 01:00
อยุธยา 06:58 08:25 09:40 11:25 13:07 16:57 20:00 20:26 21:41 21:51 22:17 23:09 23:51 01:13
ชุมทางบ้านภาชี . 08:47 09:58 11:44 13:25 17:25 20:17 20:48 22:01 22:10 22:38 23:27 00:12 01:36
หนองกวย . . . . 13:31 17:33 . 21:10 . . . . . .
สระบุรี 07:33 09:09 10:18 12:04 13:53 18:01 20:38 21:24 22:24 22:32 23:02 23:45 00:32 01:58
ชุมทางแก่งคอย 07:44 09:22 10:30 12:16 14:06 18:15 20:50 . 22:39 22:46 23:18 23:55 00:53 02:16
แก่งเสือเต้น . . 11:04 . . . . . . . . . . .
ตลาดลำนารายณ์ . . 11:50 . . . . . . . . . . .
บำเหน็จณรงค์ . . 13:14 . . . . . . . 02:46 . . .
จัตุรัส . . 13:32 . . . . . . . 03:07 . . .
บ้านเหลื่อม . . 14:02 . . . . . . . 03:39 . . .
มาบกะเบา . . . . 14:16 . . . . . . . . 02:36
ผาเสด็จ . 09:46 . . 14:25 . . . . . . . 01:18 02:53
หมวกเหล็ก . 10:13 . . 14:47 19:07 . . . . . . 01:39 03:28
ปากช่อง 08:55 10:52 . 13:27 15:24 19:49 21:50 22:49 . 00:17 . 01:05 02:26 04:09
สีคิ้ว . 11:36 . . 16:14 20:38 . 23:35 . . . . 03:03 04:49
สูงเนิน . 11:46 . . 16:23 20:49 . . . . . . 03:12 04:59
กุดจิก . . . . 16:29 . . . . . . . . 05:08
โคกกรวด . . . . 16:38 . . . . . . . . .
นครราชสีมา 10:02 12:12 . 14:43 17:05 21:25 22:55 00:23 . 01:53 . 02:31 03:49 05:35
ชุมทางถนนจิระ 10:16 12:30 . 14:48 17:11 21:32 23:12 00:36 . 02:01 . 02:37 03:55 05:41
โนนสูง . . . . . . . . . . . . . .
เมืองคง . . . . . . 00:12 . . . . . . .
ชุมทางบัวใหญ่ . . 14:48 . . . 00:42 . 03:14 . 04:24 . . .
หนองบัวลาย . . 15:01 . . . . . . . 04:40 . . .
เมืองพล . . 15:19 . . . 01:11 . 03:44 . 05:04 . . .
บ้านไผ่ . . 15:44 . . . 02:36 . 04:14 . 05:37 . . .
ขอนแก่น . . 16:18 . . . 02:12 . 04:55 . 06:18 . . .
น้ำพอง . . 16:46 . . . 02:43 . 05:28 . 06:52 . . .
เขาสวนกวาง . . . . . . . . . . 07:10 . . .
โนนสะอาด . . 17:13 . . . . . . . 07:25 . . .
กุมภวาปี . . 17:30 . . . 03:32 . 06:13 . 07:50 . . .
ห้วยสามพาด . . 17:39 . . . . . . . 08:02 . . .
อุดรธานี . . 18:05 . . . 04:16 . 06:56 . 08:44 . . .
หนองคาย . .   . . . 05:05 . 07:45 . 09:35 . . .
จักราช . 13:05 15:14 17:45 22:11   .   .   03:11 04:34 06:13
ห้วยแถลง . 13:29 15:35 18:17 22:46 . . 03:36 05:03 06:40
ลำปลายมาศ 11:12 13:47 15:51 18:38 23:05 01:49 . 03:54 05:26 06:59
บุรีรัมย์ 11:34 14:19 16:17 19:19 23:41 02:26 03:44 04:28 06:06 07:31
กระสัง 11:56 14:44 16:37 19:41 00:06 02:49 . 04:51 06:32 07:56
ลำชี . 14:58 17:01 19:54 00:21 03:04 . 05:07 . 08:19
สุรินทร์ 12:14 15:07 17:11 20:00 00:32 03:17 04:32 05:19 07:01 08:31
ศีขรภูมิ 12:40 15:40 17:40   01:08 03:54 05:08 05:55 07:42 09:09
สำโรงทาบ . 15:59 17:57 01:28 04:18 .   08:02 09:33
อุทุมพรพิสัย 13:10 16:34 18:19 01:53 04:45 05:55 08:27 10:15
ศรีสะเกษ 13:27 17:00 18:40 02:21 05:09 06:20 09:00 10:43
กันทรารมย์ 13:53 17:26   02:55 05:39 06:51 09:40 11:12
อุบลราชธานี 14:20 18:00 03:35 06:15 07:25 10:20 11:51
อุบลราชธานี - กรุงเทพมหานคร
ประเภทขบวนรถ RAP EXP
EXP RAP ORD EXP
RAP RAP SP
EXP
EXP
EXP RAP EXP
สถานีต้นทาง/เลขขบวน 142 74 68 140 234 72 136 146 22 78 70 134 76
อุบลราชธานี 16:50   18:30 19:30     07:00 08:45 14:50        
กันทรารมย์ 17:28 19:02 20:01 07:38 09:21 15:12
ศรีสะเกษ 17:57 19:05 19:30 20:28 08:04 09:51 15:31
อุทุมพรพิสัย 18:20 19:22 19:49 20:46 08:28 10:14 15:48
สำโรงทาบ 18:42 19:41 . 21:11 08:51 10:38 .
ศ๊ขรภูมิ 19:00 19:57 20:26 21:30 07:20 09:08 10:59 16:16
สุรินทร์ 19:31 20:25 20:59 22:02 05:18 07:55 09:39 11:30 16:41
ลำชี 19:38 20:33 . 22:13 05:28 08:02 09:48 11:39 .
กระสัง 19:59 20:43 . 22:26 05:43 08:13 10:01 11:59 16:56
บุรีรัมย์ 20:28 21:10 21:43 22:50 06:06 08:35 10:27 12:26 17:15
ลำปลายมาศ 20:55 21:32 . 23:26 06:38 08:57 10:55 13:02 17:35
ห้วยแถลง 21:15 21:47 . 23:43 07:02 09:11 11:22 13:31 .
จักราช 21:38 22:13 . . 07:29 09:32 11:45 13:56 .
หนองคาย . . . . . . . . . 18:20 19:15 06:00
อุดรธานี . . . . . . . . . 18:40 19:20 20:10 06:54
ห้วยสามพาด . . . . . . . . . . . 20:36 07:19
กุมภวาปี . . . . . . . . . 19:09 19:53 20:50 07:28
โนนสะอาด . . . . . . . . . . . 21:12 07:44
เขาสวนกวาง . . . . . . . . . . . 21:26 .
น้ำพอง . . . . . . . . . 19:45 20:43 21:43 08:06
ขอนแก่น . . . . . . . . . 20:11 21:05 22:16 08:32
บ้านไผ่ . . . . . . . . . 20:41 21:44 22:56 09:03
เมืองพล . . . . . . . . . 21:01 22:13 23:27 09:26
หนองบัวลาย . . . . . . . . . . . 23:48 09:46
ชุมทางบัวใหญ่ . . . . . . . . . 21:28 22:53 00:12 10:15
เมืองคง . . . . . . . . . 21:42 . . .
โนนสูง . . . . . . . . . . . . .
ชุมทางถนนจิระ 22:16 22:39 23:17 00:35 08:06 09:58 12:17 14:31 18:31 22:28 . . .
นครราชสีมา 22:32 22:54 23:37 00:51 08:22 10:18 12:33 14:54 18:47 23:06 . . .
โคกกรวด . . 23:58 . 08:37 . . . . . . . .
กุดจิก 22:54 . . 01:24 08:45 . . . . . . . .
สูงเนิน 23:01 . . . 08:52 . 13:00 15:20 . . . . .
สีคิ้ว 23:11 . . . 09:02 . 13:08 15:35 . . . . .
ปากช่อง 00:03 00:26 01:27 02:28 10:09 11:27 14:00 16:35 19:48 00:43 . . .
มวกเหล็ก 00:55 . . . 10:56 . 14:48 17:11 . . . . .
ผาเสด็จ . . . . 11:18 . 15:12 . . . . . .
มาบกะเบา . . . . 11:27 . . . . . . . .
บ้านเหลื่อม . . . . . . . . . . . 00:55 10:47
จัตุรัส . . . . . . . . . . . 01:26 11:18
บำเหน็จณรงค์ . . . . . . . . . . . 01:48 11:37
ตลาดลำนารายณ์ . . . . . . . . . . 01:38 . .
แก่งเสือเต้น . . . . . . . . . . . . 14:07
ชุมทางแก่งคอย 01:32 01:58 02:46 03:52 11:36 12:28 15:30 17:50 20:53 02:22 02:57 04:45 14:41
สระบุรี 01:48 02:10 03:04 04:12 11:51 12:41 15:45 18:05 21:06 02:35 03:13 05:00 14:54
หนองกวย . . . . 12:12 . . 18:31 . . . . .
ชุมทางบ้านภาชี 02:13 02:28 03:32 04:59 12:19 . 16:09 18:39 . . . 05:25 15:18
อยุธยา 02:37 02:54 03:55 05:25 12:40 13:17 16:37 19:05 21:46 03:15 04:04 05:50 15:35
บางปะอิน 02:50 . . . 12:51 . . 19:18 . . . . .
รังสิต 03:19 03:33 04:39 06:15 13:15 13:46 17:26 19:48 22:19 03:49 04:51 06:43 16:10
ดอนเมือง 03:29 03:42 04:51 06:27 13:26 13:57 17:40 19:56 22:28 04:00 05:02 06:54 16:19
หลักสี่ 03:37 03:49 05:00 06:37 13:33 14:04 17:49 20:04 22:36 04:09 05:12 07:04 16:27
บางเขน 03:44 03:57 05:09 06:47 13:40 14:12 17:58 20:12 22:43 04:19 05:21 07:14 16:34
ชุมทางบางซื่อ 1 03:58 04:09 05:25 07:01 13:52 14:23 18:14 20:30 22:55 04:33 05:35 07:28 16:47
สามเสน 04:09 04:17 05:34 07:10 14:03 14:32 18:25 20:41 23:04 04:43 05:44 07:38 16:56
กรุงเทพมหานคร 04:25 04:35 05:50 07:30 14:15 14:50 18:40 21:00 23:15 05:00 06:25 08:00 17:10
ORD = ขบวนรถธรรมดา SP EXP = ขบวนรถด่วนพิเศษ
RAP = ขบวนรถเร็ว EXP = ขบวนรถด่วน
สถานีปลายทาง รถนั่งและนอนปรับอากาศชั้น 1 รถนั่งและนอนชั้น 2 รถนั่งชั้น 2 รถนั่งชั้น 3
ชั้นบน ชั้นล่าง แอร์
ชั้นบน
แอร์
ชั้นล่าง
แอร์ พัดลม พัดลม
นครราชสีมา 810 1,010 395 445 325 165 100
สุรินทร์ 946 1,146 529 579 489 279 183
ขอนแก่น 968 1,168 539 589 399 227 187
อุดรธานี 1,077 1,277 599 649 479 329 205
อุบลราชธานี 1,080 1,280 601 651 581 331 205
หนองคาย 1,117 1,317 688 758 498 348 213
หมายเหตุ :
  • ข้อมูลนี้จัดทำขึ้นมาเพื่อเป็นประโยชน์สำหรับนักท่องเที่ยวเท่านั้น หากท่านต้องการจองตั๋วรถไฟ กรุณาติดต่อการรถไฟฯ ได้โดยตรง (http://www.railway.co.th/)