เพิ่มขนาดตัวอักษร ตัวอักษร ลดขนาดตัวอักษร
Getting Around Thailand by Train

BOOK Bus - Train
Bus/Train Tickets
From : To : Departure :
Number of Passengers :



เพื่ออำนวยความสะดวกในการเดินทางและสนุกกับการทางท่องเที่ยวในเมืองไทย
ทางเราได้จัดทำ คู่มือตารางเที่ยวบินของสายการบินภายในประเทศขึ้นมา เพื่อช่วยให้การเดินทางของคุณสะดวกยิ่งขึ้น

ตารางเวลาเดินทางรถไฟสายใต้

ตารางเวลาการเดินรถไฟ: ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (อีสาน) | ภาคเหนือ | ภาคตะวันออก | ภาคใต้
กรุงเทพมหานคร - บัตเตอร์เวอร์ธ
ประเภทขบวนรถ SP
EXP
DRC RAP SP
EXP
SP
EXP
RAP EXP RAP RAP EXP SP
EXP
SP
EXP
ORD ORD
ORD
สถานีต้นทาง/เลขขบวน 43 261 171 35 37 169 83 173 167 85 39 41 255 257 259
กรุงเทพมหานคร 08:05 09:20 13:00 14:45 15:10 15:35 17:05 17:35 18:30 19:30 22:50 22:50      
สามเสน 08:19 09:33 13:16 15:00 15:25 15:51 17:21 17:51 18:45 19:46 23:05 23:05
ชุมทางบางซื่อ 1 . 09:40 13:33 15:09 15:34 16:08 17:30 18:08 18:54 19:55 23:13 23:13
ธนบุรี . . . . . . . . . . . . 07:30 07:50 13:55
บางระมาด . . . . . . . . . . . . 07:39 07:58 14:05
ชุมทางตลิ่งชัน . 10:02 13:55 . . 16:31 . . . . . . 07:44 08:04 14:10
บางบำหรุ 08:44 09:56 13:50 15:26 15:51 16:25 17:47 18:25 19:11 20:12 23:30 23:30 . . .
บ้านฉิมพลี . . . . . . . . . . . . 07:48 08:08 14:14
ศาลาธรรมสพน์ . 10:10 . . . . . . . . . . 07:54 08:16 14:20
ศาลายา 08:57 10:15 14:09 15:43 16:09 16:45 18:05 18:43 19:29 20:30 23:46 23:46 08:00 08:21 14:25
ชุมทางหนองปลาดุก . 11:05 . . . . . . . . . . 09:06 09:22 15:22
สุพรรณบุรี . . . . . . . . . . . . . 10:35 16:26
กาญจนบุรี . . . . . . . . . . . . . 10:44 16:33
สะพานแควใหญ่ . . . . . . . . . . . . . 11:33 17:33
ท่ากิเลน . . . . . . . . . . . . . 11:53 17:51
สะพานถ้ำกระแซ . . . . . . . . . . . . . 12:17 18:13
เกาะมหามงคล . . . . . . . . . . . . . 12:35 18:30
บ้านโป่ง 09:39 11:10 . . 16:58 17:37 . 19:33 20:18 . 00:26 00:26 09:11    
โพธาราม . 11:24 . . . 17:59 . . . . . . 09:25
ราชบุรี 10:04 11:45 15:26 17:01 17:30 18:20 19:24 20:07 20:50 21:50 00:52 00:52 09:46
ปากท่อ . 12:03 . . . 18:38 . . . . . . 10:03
เพชรบุรี 10:41 12:35 16:11 17:47 18:15 19:09 20:11 20:54 21:36 22:36 01:29 01:29 10:31
บ้านชะอำ . 13:11 . . . . . . . . . . .
หัวหิน 11:29 13:35 17:17 18:45 19:13 20:10 21:10 21:54 22:34 23:36 02:24 02:24 11:47
วังก์พง .   . . 19:33 20:30 . 22:14 22:54 . . . 12:12
ปราณบุรี . . . . 20:35 . . . . . . 12:17
ประจวบคีรีขันธ์ 12:29 18:36 . 20:36 21:35 . 23:17 23:56 01:02 03:30 03:30 13:28
ทับสะแก . . . . 22:11 . . . . . . 14:13
บ้านกรูด 13:08 19:29 . . 22:32 23:23 00:31 00:54 02:04 04:20 04:20 14:46
บางสะพานใหญ่ 13:21 19:46 21:07 21:43 22:49 23:41 00:48 01:11 02:32 04:33 04:33 15:05
บางสะพานน้อย . . . . . . 01:05 01:28 . . . 15:24
มาบอำมฤต 13:56 . . . 23:37 . 01:38 . 03:23 05:07 05:07 15:59
ปะทิว 14:16 . . . 00:09 . . 02:36 . 05:27 05:27 16:23
ชุมพร 14:41 21:21 22:45 23:24 00:52 01:27 02:58 03:28 04:23 05.59 05:59 17:05
สวี 15:05 21:52 . . 01:29 . 03:31 04:01 . 06:24 06:24 17:39
หลังสวน 15:30 22:24 . . 02:13 . 04:02 04:34 05:26 06:49 06:49 18:15
ละแม . 22:47 . . . . 04:24 04:56 . . .  
ท่าชนะ 16:02 23:12 00:24 . . . 04:49 05:21 . 07:22 07:22
ไชยา 16:18 23:34 . . 03:11 03:47 05:11 05:43 06:29 07:38 07:38
สุราษฏร์ธานี 16:45 00:27 01:26 02:03 03:48 04:27 06:03 06:28 07:16 08:05 08:15
นาสาร   01:05 . . . 05:06 06:46 07:06 07:55   08:44
บ้านส้อง 01:26 . . . 05:24 07:10 07:26 08:16 09:00
ฉวาง . . . 05:08 . 07:42 08:04 08:47 .
คลองจันดี . . . 05:15 . 07:49 08:12 08:55 09:27
นาบอน  . . . 05:31 . 08:06 08:29 09:12 .
ชุมทางทุ่งสง 02:39 03:22 04:00 05:56 06:35 08:32 08:55 09:32 09:54
ตรัง . . . . 08:05 . 10:36 . .
กันตัง . . . .   . 11:20 . .
ชุมทางเขาชุมทอง . . . 06:32 09:09   10:10 .
นครศรีธรรมราช . . . . 09:55 10:55 .
ชะอวด 03:41 . 05:04 06:57     .
พัทลุง 04:22 05:06 05:48 07:38 11:12
ชุมทางหาดใหญ่ 06:45 07:00 07:35 09:30 12:50
ปัตตานี 08:10 . 08:58 10:50 14:04
ยะลา 08:48 . 09:29 11:20 14:30
ตันหยงมัส 09:56 . 10:33    
สุไหงโก-ลก 10:45 . 11:20
ปาดังเบซาร์   07:55  
บัตเตอร์เวอร์ธ 12:55
บัตเตอร์เวอร์ธ - กรุงเทพมหานคร
ประเภทขบวนรถ RAP EXP SP
EXP
SP
EXP
EXP RAP EXP RAP SP
EXP
SP
EXP
ORD
SP
EXP
RAP ORD
ORD
สถานีต้นทาง/เลขขบวน 174 168 42 44 86 170 84 172 36 38 262 40 178 260 258
บัตเตอร์เวอร์ธ                 13:15            
ปาดังเบซาร์ 17:40
สุไหงโก-ลก 11:30 . 14:20
ตันหยงมัส 12:19 . 15:06
ยะลา 14:55 12:35 13:26 . 16:09
ปัตตานี 15:19 13:06 14:05 . 16:40
ชุมทางหาดใหญ่ 16:23 14:45 15:39 18:45 18:10
พัทลุง 17:36 16:23 17:13 20:19 19:47
ชะอวด . 17:03 17:53 . 20:30
นครศรีธรรมราช 13:00 . 15:00 . . . .
ชุมทางเขาชุมทอง 13:44 . 15:38 17:28 18:40 . .
กันตัง . 12:40 . . . . . .
ตรัง . 13:29 . . . 17:25 . . .
ชุมทางทุ่งสง 14:24 15:17 19:03 16:20 18:13 19:01 19:27 22:07 21:38
นาบอน 14:39 15:37 . 16:36 18:29 . . . .
คลองจันดี 14:55 15:53 19:25 16:52 18:45 . . . .
ฉวาง 15:02 16:01 . 17:00 18:52 . . . .
บ้านส้อง 15:33 16:39 19:50 17:29 . 20:07 20:25 . .
นาสาร 15:56 16:58 20:05 17:48 . 20:26 20:44 . .
สุราษฏร์ธานี 16:47 17:38 20:41 20:41 18:37 20:14 21:04 21:26 23:57 23:28 10:40  
ไชยา 17:22 18:15 21:08 21:08 19:13 . 21:40 22:01 . . 11:08  
ท่าชนะ 17:42 18:35 . . . 20:50 . 22:21 . . 11:24  
ละแม 18:06 18:59 . . . . . 22:49 . . .  
หลังสวน 18:27 19:20 21:52 21:52 20:11 21:43 . 23:09 . . 11:54 20:20
สวี 18:57 19:51 22:21 22:21 . 22:05 23:15 23:54 . . 12:18 20:54
ชุมพร 19:36 20:31 22:49 22:49 21:22 23:23 23:59 00:44 02:34 02:06 12:46 21:48
ปะทิว 20:02 21:02 23:10 23:10 21:51 23:52 . . . . 13:08 22:28
มาบอำมฤต 20:29 . 23:38 23:38 22:25 00:22 . 01:37 . . 13:28 22:54
บางสะพานน้อย 21:04 21:59 . . . . 01:29 . . . . 23:25
บางสะพานใหญ่ 21:28 22:16 00:19 00:19 23:08 01:12 01:48 02:19 04:04 03:36 14:07 23:42
บ้านกรูด 21:50 22:34 . . . . . . . . 14:20 .
ทับสะแก 22:12 . . . . 01:49 . . . . . 00:13
ประจวบคีรีขันธ์ 22:58 23:36 01:17 01:17 00:15 02:26 . 03:31 . 04:43 14:59 01:03
ปราณบุรี . . . . . 03:38 . . . . . .
วังก์พง 00:23 00:55 02:03 02:03 01:24 03:44 03:53 04:34 . . . .
หัวหิน 00:45 01:16 02:22 02:22 01:47 04:28 04:15 04:56 06:29 06:05 14:10 16:01 02:49
บ้านชะอำ . . . . . . . . . . 14:33 . 03:14
เพชรบุรี 01:53 02:17 03:10 03:10 02:58 05:32 05:17 05:58 07:27 07:03 15:09 16:47 03:47
ปากท่อ . . . . . 06:06 . . . . 15:43 17:18 .
ราชบุรี 02:44 03:06 03:50 03:50 04:04 06:25 06:08 06:49 08:13 07:49 16:00 17:41 04:31
โพธาราม . . . . . 06:48 . . . . 16:21 . 04:51
บ้านโป่ง . 03:42 04:19 04:19 . 07:04 . . . 08:20 16:43 18:09 05:06
น้ำตก . . . . . . . . . . . . . 05:20 12:55
เกาะมหามงคล . . . . . . . . . . . . . 05:35 13:11
สะพานถ้ำกระแซ . . . . . . . . . . . . . 05:57 13:36
ท่ากิเลน . . . . . . . . . . . . . 06:14 13:54
สะพานแควใหญ่ . . . . . . . . . . . . . 07:12 14:40
กาญจนบุรี . . . . . . . . . . . . . 07:19 14:48
ชุมทางหนองปลาดุก . . . . . . . . . . 16:54 . . 08:35 16:02
ศาลายา 04:10 04:35 05:02 05:02 05:30 07:56 07:34 08:14 09:31 09:10 17:55 18:49 06:05 09:58 17:07
ศาลาธรรมสพน์ . . . . . . . . . . 18:01 . 06:11 10:04 17:14
บ้านฉิมพลี . . . . . . . . . . . . 06:19 10:10 17:21
บางบำหรุ 04:29 04:54 05:18 05:18 05:49 08:17 07:52 08:34 09:50 09:29 18:18 19:04 . . .
ชุมทางตลิ่งชัน . . . . . 08:11 . 08:29 . . 18:11 . 06:23 10:14 17:26
บางระมาด . . . . . . . . . . . . 06:29 10:18 17:31
ธนบุรี . . . . . . . . . . . . 06:40 10:25 17:40
ชุมทางบางซื่อ 1 04:47 05:12 05:35 . 06:07 08:36 08:11 08:52 10:08 09:47 18:37 19:22      
สามเสน 04:56 05:21 05:43 05:43 06:16 08:45 08:20 09:01 10:17 09:56 18:44 19:30
โรงพยาบาลรามาธิบดี . . . . . . . . . . . .
กรุงเทพมหานคร 05:10 05:35 05:55 05:55 06:30 09:00 08:35 09:15 10:30 10:10 19:00 19:45
ORD = ขบวนรถธรรมดา SP EXP = ขบวนรถด่วนพิเศษ
RAP = ขบวนรถเร็ว EXP = ขบวนรถด่วน
สถานีปลายทาง รถนั่งและนอนปรับอากาศชั้น 1 รถนั่งและนอนชั้น 2 รถนั่งชั้น 2 รถนั่งชั้น 3
ชั้นบน ชั้นล่าง พัดลม
ชั้นบน
พัดลม
ชั้นล่าง
แอร์
ชั้นบน
แอร์
ชั้นล่าง
แอร์ พัดลม พัดลม
หัวหิน 782 982 252 302 412 482 412 152 94
ชุมพร 994 1,194 400 450 620 690 510 340 192
สุราษฏร์ธานี 1,139 1,339 458 508 698 768 608 398 257
ชุมทางหาดใหญ่ 1,394 1,594 555 605 755 825 705 455 259
บัตเตอร์เวอร์ธ - - - - 1,020 1,110 - - -
หมายเหตุ :
  • ข้อมูลนี้จัดทำขึ้นมาเพื่อเป็นประโยชน์สำหรับนักท่องเที่ยวเท่านั้น หากท่านต้องการจองตั๋วรถไฟ กรุณาติดต่อการรถไฟฯ ได้โดยตรง (http://www.railway.co.th/)